Oh, Bạn Đã Đến Đây. Chào Mừng Bạn nhé ! Đây Là Diễn Dàn Của Lớp CĐTH4
Các bạn mình cùng tham gia diễn đàn nhé
Các bạn mình cùng tham gia diễn đàn nhé
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tại đây các bạn có thể trao đổi kiến thức và trò chuyện!! SV Đại Học Tây Đô

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bị điếc sau khi đươc hôn

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Bị điếc sau khi đươc hôn Empty
Bài gửiTiêu đề: Bị điếc sau khi đươc hôn   Bị điếc sau khi đươc hôn I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 11:46 pm

“Tai nạn” đáng tiếc này đã đưa một gia đình sống tại thành phố Hicksville (Mỹ) được ghi tên vào lịch sử y học.

Thông thường nụ hôn là biểu hiện của tình yêu không điều kiện. Nhưng với một bà mẹ đến từ Long Island, một hòn đảo nằm ở phía nam New York, xin được giấu tên (do lo lắng cô con gái 4 tuổi của mình sẽ bị tổn thương tinh thần), cô đã bị mất khả năng nghe vĩnh viễn sau khi được cô con gái hôn vào tai trái.

"Nụ hôn đó xoáy sâu vào trong tai. Tôi không thể đẩy con bé ra và thấy gần như đông cứng người lại. Khi con bé dừng lại, tôi không thể nghe được gì qua tai trái. Tôi đã quá sợ hãi và thét lên gọi chồng".

Tiếp đến, cô nghe thấy những tiếng rít và tiếng gọi chói tai. Nhiều ngày sau những tiếng huýt gió và cơn co thắt xuất hiện. Cuối cùng thì cô không thể nghe thấy tiếng bấm điện thoại.

“Lúc đó tôi đã đi kiểm tra tai, kết quả cho thấy thính giác của tôi hoàn toàn bình thường”.

Con gái của cô đã bị sốc. Còn các bác sĩ y khoa đã hoàn toàn bó tay. Sau nhiều tháng, họ khuyên người phụ nữ đến từ Hicksville tìm đến “chuyên gia thính giác” Levi Reiter, giáo sư khoa thính học tại đại học Hofstra.

Ông Reiter giải thích rằng, nụ hôn xoáy sâu của bé gái 4 tuổi 2 năm trước đây đã vô tình kéo màng nhĩ của mẹ cô bé về phía rãnh tai, tách những chiếc dây chằng và dây thần kinh nhỏ xíu ra khỏi nhau.

Trong quá trình điều tra nguyên nhân của sự cố không may này, ông Reiter cũng phát hiện ra một trường hợp tương tự xảy ra vào những năm 1950. Nhưng ông cho hay rất nhiều người khác không biết được rằng, đặc biệt là trẻ em, họ có thể đã mất thính giác chỉ do một nụ hôn vào tai.

Giáo sư Reiter sẽ cho xuất bản những kết quả nghiên cứu của mình trên Tạp chí Thính giác quốc gia vào mùa hè này. Ông cũng cảnh báo các bậc cha mẹ nên tránh hôn vào tai trẻ sơ sinh.
http://giang.n8.biz

Bị điếc sau khi đươc hôn
Trang 1 trong tổng số 1 trang